Ads Top

PARK YOO CHUN CỦA JYJ - NHẬP NGŨ VÀO THÁNG 8





Một tin buồn cho các fan của Park Yoo Chun- thành viên nhóm JYJ, theo hãng truyền thông Korea Media Donga.com xác nhận Park Yoo Chun sẽ nhập ngũ ngày 27 tháng 8.

Mỹ nam 29 tuổi này sẽ là thành viên thứ hai của JYJ thực hiện nghĩa vụ quân sự. Trước đó, Jaejoong, một thành viên khác của nhóm JYJ vừa hoàn thành đào tạo quân sự cơ bản và sẽ được phục vụ tại Bộ phận thứ 55 của quân đội Bonghwa.

Yoo Chun vừa hoàn thành bộ phim Cô gái ngửi thấy mùi hương cùng với nữ diễn viên Shin Se Kyung. Bộ phim được đánh giá là một trong những bộ phim truyền hình đáng xem nửa đầu năm 2015 và có tỷ suất người xem "vượt mặt" Angry Mom của nữ diễn viên kỳ cựu Kim Hee Sun.

Tại Baeksang lần thứ 51 vừa qua, nam tài tử sinh năm 1986 này còn được mệnh danh là “chàng trai của giải thưởng” khi tiếp tục ẵm giải Nam diễn viên mới xuất sắc nhất với Sea Fog, bộ phim từng thay mặt nền điện ảnh Hàn Quốc đi tranh giải Oscar năm ngoái. Đây là lần thứ tư anh nhận giải thưởng này trong vòng 5 năm qua.

Năm 2015, nhiều ngôi sao nổi tiếng như Lee Min Ho, Yoo Ah In, Seo In Guk, “chàng rể quốc dân” Lee Seung Gi hay mỹ nam Kim Soo Hyun sẽ vắng bóng trong làng giải trí một thời gian để thực hiện nghĩa vụ quân sự của mình.












Source: Koreandrama, koreaboo


Name: 믹키유천(秘奇有天) / Micky Yoochun
Real name: 박유천 / Park Yoo Chun
Profession: Singer and actor
Birthdate: 1986-Jun-04
Birthplace: Seoul, South Korea
Height: 182cm
Weight: 64kg
Star sign: Gemini
Blood type: O
Family: Younger brother Ricky Park (Park Yoo Hwan) 
KPOP group: Current member of JYJ, former member of TVXQ
Official debut: 031226 BoA and Britney Spears Showcase (TVXQ)
TV Shows
Movie
Dating On Earth Park (2010)
Sea Fog (2014)
TV Show Theme Songs
Solo singing career – 너를 위한 빈자리 / The Empty Space for You, Miss Ripley (2011, 9th episode)
JYJ – Chajatda (찾았다) Found, Sungkyunkwan Scandal (2010)
TVXQ – Cheon Nyeon Yeon Ga (천년연가) Thousand Year Love Song, The Legend (2007)
TVXQ – Harudal (하루달) Day Moon, Air City (2007)
TVXQ – All In Vain, Air City (2007)
TVXQ – Remember, Goong S (2007)
TVXQ – Geurigo (그리고…) Holding Back the Tears, Vacation (2006)
Awards
2015 51st Baeksang Arts Awards: New Actor (Sea Fog)
2015 Max Movie Best Film Awards: Best Newcomer Award (Seafog)
2015 6th KOFRA Film Awards: Best New Actor (Seafog)
2014 SBS Drama Awards – Top 10 Stars: Park Yoo Chun (Three Days)
2014 SBS Drama Awards – Top Excellence Actor (Mini Series): Park Yoo Chun (Three Days)
2014 35th Blue Dragon Film Awards: Best New Actor (Seafog)
2014 Supertalent of the World Season 5 – Star Night: Popular Star Award
2014 4th Shin Young Kyun Art & Culture Foundation [SACF]: Newcomer Award (Seafog)
2014 15th Busan Film Critics Association Awards: Best New Male Actor (Sea Fog)
2014 51st Daejong Film Awards: Best New Actor (Sea Fog)
2014 34th Korean Association of Film Critics Awards: Best New Actor (sea fog)
2013 49th Baeksang Arts Awards: Most Popular Actor (I Miss You)
2012 SBS Drama Awards: Excellence Actor Awards (Drama Special), Park Yoo Chun (Rooftop Prince)
2012 SBS Drama Awards: Viewer Popularity Actor Awards, Park Yoo Chun (Rooftop Prince)
2012 SBS Drama Awards: Best Couple Awards, Park Yoo Chun & Han Ji Min (Rooftop Prince)
2012 SBS Drama Awards: Top 10 Stars Awards, Park Yoo Chun (Rooftop Prince)
2012 MBC Drama Awards: Excellence Actor Award (Mini Series): Park Yoo Chun (I Miss You)
2012 7th Seoul International Drama Awards: Outstanding Korean Actor (Rooftop Prince)
2012 7th Seoul International Drama Awards: People’s Choice Award (Rooftop Prince)
2012 48th Baeksang Arts Awards: Popularity Award, Actor: Park Yoochun (Miss Ripley)
2011 6th Seoul International Drama Awards: Outstanding Korean Actor (Sungkyunkwan Scandal)
2011 6th Seoul International Drama Awards: People’s Choice Award (Sungkyunkwan Scandal)
2011 MBC Drama Awards: Newcomers Awards (Mini Series), Best New Actor (Miss Ripley)
2011 47th Baeksang Arts Awards: Popularity Award (Sungkyunkwan Scandal)
2011 47th Baeksang Arts Awards: New Actor (Sungkyunkwan Scandal)
2010 KBS Drama Awards: Newcomer Actor Award (Sungkyunkwan Scandal)
2010 KBS Drama Awards: Netizens’ Award (Sungkyunkwan Scandal)
2010 KBS Drama Awards: Best Couple Award with Park Min Young (Sungkyunkwan Scandal)
Note
cry.jpg
Bố của Park Yoo Chun & Park Yoo Hwan qua đời vào ngày 14/March/2012 khi đang quay bộ phim "Rooftop Prince (SBS)"- Hoàng tử gác mái 

2 nhận xét:

Được tạo bởi Blogger.